AGIDEXCLO
Xuất xứ: | Việt Nam |
Quy cách: | Hộp 2 vỉ x 10 viên; Hộp 10 vỉ x 10 viên |
Mã sản phẩm: | N/A |
Thương hiệu: | Công ty cổ phần dược phẩm Agimexpharm |
Hoạt chất: | Dexclorpheniramin maleat |
AGIDEXCLO – Ðiều trị triệu chứng các biểu hiện dị ứng khác nhau: viêm mũi (theo mùa hay quanh năm), viêm kết mạc, mề đay.




Thuốc AGIDEXCLO là thuốc gì?

Thuốc AGIDEXCLO là thuốc chống dị ứng
Thuốc AGIDEXCLO là thuốc chống dị ứng được biết đến với công dụng: Ðiều trị triệu chứng các biểu hiện dị ứng khác nhau: viêm mũi (theo mùa hay quanh năm), viêm kết mạc, mề đay.
Thuốc AGIDEXCLO gồm thành phần gì?
- Dexclorpheniramin maleat 2 mg
Công dụng của thuốc AGIDEXCLO
- Tác dụng an thần ở liều thông thường do tác động kháng histamin và ức chế adrenalin ở thần kinh trung ương;
- Tác dụng kháng cholinergic là nguồn gốc gây ra tác dụng ngoại ý ở ngoại biên;
- Tác dụng ức chế adrenalin ở ngoại biên có thể ảnh hưởng đến động lực máu (có thể gây hạ huyết áp tư thế).
- Các thuốc kháng histamin có đặc tính chung là đối kháng, do đối kháng tương tranh ít nhiều mang tính thuận nghịch, với tác dụng của histamin, chủ yếu trên da, mạch máu và niêm mạc ở kết mạc, mũi, phế quản và ruột.
- Bản thân các kháng histamin có tác động chống ho nhẹ nhưng khi được dùng phối hợp sẽ làm tăng tác động của các thuốc ho nhóm morphin cũng như của các thuốc giãn phế quản khác như các amin giao cảm.
Sản phẩm có cùng công dụng
Atipolar An Thiên – Thuốc chống dị ứng
AT – Desloratadin- THUỐC DỊ ỨNG
Liều dùng của thuốc AGIDEXCLO
Viên 2mg:
Dùng cho người lớn và trẻ em trên 6 tuổi.
– Trẻ em từ 6-12 tuổi: 1/2 viên, ngày 2-3 lần.
– Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên, ngày 3-4 lần.
Các liều cách nhau ít nhất 4 giờ.
Viên 6mg:
Dùng cho người lớn và trẻ em trên 15 tuổi.
1 viên, ngày 2 lần vào buổi sáng và tối.
Thời gian điều trị phải ngắn, nên bắt đầu điều trị vào buổi tối do thuốc có thể gây buồn ngủ.
Tác dụng phụ của thuốc AGIDEXCLO
Các đặc tính dược lý của dexchlorpheniramine cũng là nguyên nhân của một số tác dụng ngoại ý với nhiều mức độ khác nhau và có hay không có liên quan đến liều dùng.
Tác dụng trên thần kinh thực vật:
– Thiu thiu hoặc buồn ngủ, nhất là vào thời gian điều trị đầu.
– Tác động kháng cholinergic làm khô niêm mạc, rối loạn điều tiết, giãn đồng tử, tim đập nhanh, nguy cơ bí tiểu.
– Hạ huyết áp tư thế.
– Rối loạn cân bằng, chóng mặt, giảm trí nhớ hoặc khả năng tập trung.
– Mất điều hòa vận động, run rẩy, thường xảy ra hơn ở người lớn tuổi.
– Lẫn, ảo giác.
– Hiếm hơn, chủ yếu ở nhũ nhi, có thể gây kích động, cáu gắt, mất ngủ.
Phản ứng quá mẫn cảm:
– Nổi ban, eczema, ngứa, ban xuất huyết, mề đay.
– Phù, hiếm hơn có thể gây phù Quincke.
– Sốc phản vệ.
Tác dụng trên máu: giảm bạch cầu, giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu, thiếu máu huyết giải.
Cách bảo quản thuốc AGIDEXCLO

Thuốc AGIDEXCLO cần bảo quản nơi khô ráo, thoáng mát
- Khô ráo, thoáng mát
Lưu ý khi dùng thuốc AGIDEXCLO
Chống chỉ định :
Tuyệt đối:
– Quá mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc.
– Có nguy cơ bị bí tiểu liên quan đến rối loạn niệu đạo tuyến tiền liệt.
– Có nguy cơ bị glaucome góc đóng.
– Viên nén dễ bẻ hàm lượng 2mg chống chỉ định cho trẻ em dưới 6 tuổi do đặc điểm của dạng bào chế.
– Viên 6mg chống chỉ định cho trẻ em dưới 15 tuổi.
Tương đối:
– Phụ nữ có thai.
Quy cách đóng gói của thuốc AGIDEXCLO
Hộp 2 vỉ x 10 viên; Hộp 10 vỉ x 10 viên
Nơi sản xuất thuốc AGIDEXCLO
Chi nhánh công ty cổ phần dược phẩm Agimexpharm – Nhà máy sản xuất dược phẩm Agimexpharm – VIỆT NAM
Địa chỉ mua thuốc AGIDEXCLO uy tín, chất lượng
Thuốc AGIDEXCLO được bán tại hệ thống nhà thuốc Thục Anh ở địa chỉ : 276 Lương Thế Vinh, Trung văn, Nam Từ Liêm, Hà Nội
Ngoài ra quý khách hàng có thể mua thuốc online tại website: Nhathuocthucanh.com
Liên hệ hotline : 0988.828.002 nhà thuốc hoạt động online 24/24h.
Quy cách
Hộp 2 vỉ x 10 viên; Hộp 10 vỉ x 10 viên
Xuất xứ: | Việt Nam |
Quy cách: | Hộp 2 vỉ x 10 viên; Hộp 10 vỉ x 10 viên |
Mã sản phẩm: | N/A |
Thương hiệu: | Công ty cổ phần dược phẩm Agimexpharm |
Hoạt chất: | Dexclorpheniramin maleat |
AGIDEXCLO – Ðiều trị triệu chứng các biểu hiện dị ứng khác nhau: viêm mũi (theo mùa hay quanh năm), viêm kết mạc, mề đay.




Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.