Aspilets EC 80mg – Phòng ngừa tái phát nhồi máu cơ tim
Xuất xứ: | Việt Nam |
Quy cách: | 10 vỉ x 10 viên/hộp |
Mã sản phẩm: | CP078 |
Thương hiệu: | Công Ty Cổ Phần koera United Pharm.Int'L |
Hoạt chất: | Acid Acetylsalicilic, Tá dược |
Aspilets EC 80mg phòng ngừa tái phát cho bệnh nhân có tiền sử nhồi máu cơ tim, đột quỵ, cơn đau thắt ngực ổn định và không ổn định, cơn thiếu máu …




Aspilets EC 80mg là thuốc gì ?
Thành phần Aspilets EC 80mg – Phòng ngừa tái phát nhồi máu cơ tim

Aspilets EC 80mg
Để giải đáp những thắc mắc của khách hàng Nhà Thuốc Thục Anh xin cung cấp một số thông tin liên quan đến sản phẩm tại bài viết dưới đây
Thành phần của Aspilets EC 80mg
- Acid Acetylsalicilic 80mg.
- Tá dược vừa đủ 1 viên.
Công dụng của Aspilets EC 80mg
- Phòng ngừa tái phát cho bệnh nhân có tiền sử nhồi máu cơ tim, đột quỵ, cơn đau thắt ngực ổn định và không ổn định, cơn thiếu máu thoáng qua, bệnh mạch máu ngoại vi, thủ thuật nong mạch vành và phẫu thuật bắc cầu mạch vành.
- Dự phòng chứng huyết khối cho bệnh nhân nguy cơ cao xơ vữa động mạch như có Cholesterol LDL/ máu cao, nam > 40 tuổi hoặc phụ nữ sau mãn kinh, tăng huyết áp (sau khi kiểm soát được huyết áp), hút thuốc, đái tháo đường, tiền sử gia đình có bệnh mạch vành.
>>> Sản phẩm có cùng công dụng: ÍCH TÂM KHANG – BẢO VỆ SỨC KHỎE TRÁI TIM
SSIROM – THUỐC GIÚP HẠ MỠ MÁU VÀ PHÒNG NGỪA CÁC BỆNH TIM MẠCH
Liều dùng và hướng dẫn sử dụng Aspilets EC 80mg
- Uống 1-2 viên/ngày, nên uống sau khi ăn hoặc theo sự hướng dẫn của thầy thuốc.
Tác dụng phụ của Aspilets EC 80mg
- Phản ứng phụ của acid acetylsalicylic thường liên quan đến hệ tiêu hóa như: buồn nôn, nôn, khó tiêu, khó chịu thượng vị, ợ nóng, đau dạ dày, loét tiêu hóa, nặng hơn có thể xuất huyết tiêu hóa.
- Hệ thần kinh trung ương: mệt mỏi. Ít gặp: mất ngủ, bồn chồn, cáu gắt.
- Da: ban, mày đay.
- Huyết học: thiếu máu tan máu. Ít gặp: thời gian chảy máu kéo dài, giảm bạch cầu, giảm tiểu cầu.
- Thần kinh-cơ và xương: yếu cơ.
- Hô hấp: khó thở. Ít gặp: co thắt phế quản.
- Gan, thận: Ít gặp: độc hại gan và suy giảm chức năng thận.
- Khác: sốc phản vệ.
- Khuyên bệnh nhân thông báo cho bác sĩ những tác dụng phụ không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Lưu ý khi sử dụng Aspilets EC 80mg
- Không dùng cho bệnh nhân suy thận, gan nặng.
- Tránh dùng cho trẻ sốt do Virus (cúm hoặc thủy đậu) vì nguy cơ bị hội chứng Reye có thể dẫn đến hôn mê và tử vong.
- Phụ nữ 3 tháng cuối thai kỳ và cho con bú.
- Thận trọng khi sử dụng cho bệnh nhân rối loạn đông máu di truyền.
Hướng dẫn bảo quản Aspilets EC 80mg
- Nơi khô ráo, nhiệt độ dưới 30ºC, tránh ánh nắng trực tiếp
Quy cách đóng gói Aspilets EC 80mg

Không dùng cho người mẫn cảm với các thành phần của thuốc
- 10 vỉ x 10 viên/hộp
Nhà sản xuất Aspilets EC 80mg
- United Pharma
Nơi sản xuất Aspilets EC 80mg
- Việt Nam
Địa chỉ mua Aspilets EC 80mg uy tín, chính hãng
Aspilets EC 80mg được bán tại hệ thống Nhà Thuốc Thục Anh
- Mua trực tiếp tại cửa hàng :276 Lương Thế Vinh, Trung Văn, Nam Từ Liêm, Hà Nội
- Hoặc mua online thông qua wedsite : Nhathuocthucanh.com . Để nhận được tư vấn trực tiếp từ những dược sĩ có kinh nghiệm người dùng có thể inbox trực tiếp, thông qua zalo, messenger, hoặc Gọi số máy trực tiếp : 0988.828.002
Nhà Thuốc Thục Anh Hoạt động Online 24 giờ. Trân trọng !
Quy cách
10 vỉ x 10 viên/hộp
Xuất xứ: | Việt Nam |
Quy cách: | 10 vỉ x 10 viên/hộp |
Mã sản phẩm: | CP078 |
Thương hiệu: | Công Ty Cổ Phần koera United Pharm.Int'L |
Hoạt chất: | Acid Acetylsalicilic, Tá dược |
Aspilets EC 80mg phòng ngừa tái phát cho bệnh nhân có tiền sử nhồi máu cơ tim, đột quỵ, cơn đau thắt ngực ổn định và không ổn định, cơn thiếu máu …




Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.