Bifacold là thuốc gì?
Quy cách đóng gói thuốc Bifacold

Bifacold – Thuốc giúp điều trị viêm phế quản hiệu quả

Liên hệ
Xuất xứ:Việt Nam
Quy cách:Hộp 30 gói x 1g.
Mã sản phẩm:N/A
Thương hiệu:
Hoạt chất:

Bifacold – Thành phần Acetylcystein có trong thuốc có tác dụng tiêu chất nhầy và làm giảm mức độ đặc quánh của đờm, kích thích ho để loại bỏ đờm ra ngoài, do đó được sử dụng cho bệnh nhân mắc các bệnh lý tiết nhầy nhớt bất thường.

Mua Ngay
Hệ Thống nhà thuốc Thục Anh
CS1: 180 Phùng Hưng, Phúc La, Hà Đông, Hà Nội
CS2: 36A phố Xa La, Phúc La, Hà Đông, Hà Nội
CS3: 276 Lương Thế Vinh, Trung Văn, Nam Từ Liêm, Hà Nội
Tư vấn 24h qua hotline: 0988828002
Bởi nvcheckdon
Cập nhật lần cuối: 10/11/2021 02:18 sáng

Bifacold là thuốc gì?

Bifacold thuộc danh mục thuốc tai-mũi-họng được biết đến với công dụng tiêu chất nhầy và làm giảm mức độ đặc quánh của đờm, kích thích ho để loại bỏ đờm ra ngoài, do đó được sử dụng cho bệnh nhân mắc các bệnh lý tiết nhầy nhớt bất thường.

Bifacold là thuốc gì?

Bifacold

Ngoài ra để nắm rõ hơn về thông tin, tác dụng, chỉ định và những tác dụng phụ không mong muốn của các thuốc mà quý khách hàng sử dụng. Nhà thuốc Thục Anh xin cung cấp thêm 1 số thông tin mà khách hàng quan tâm về thuốc cũng như danh mục thực phẩm chức năng qua bài viết sau đây:

Thành phần của thuốc Bifacold

  •  Acetylcystein hàm lượng 200mg.

Công dụng của thuốc Bifacold

  • Thuốc Bifacold được dùng trong điều trị làm tiêu chất nhầy ở bệnh nhân mắc các bệnh lý xơ nang tuyến tụy hoặc bệnh lý đường hô hấp bao gồm viêm phế quản cấp tính và mạn tính.

>>> Sản phẩm có cùng công dụng: AMXOLMUC – ĐIỀU TRỊ BỆNH ĐƯỜNG HÔ HẤP

Liều dùng và hướng dẫn sử dụng thuốc Bifacold

  • Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: Mỗi ngày uống 2 gói chia 2 lần uống.
  • Trẻ từ 7 tuổi trở lên và người lớn: 1 ngày uống 3 lần, mỗi lần 1 gói.

Tác dụng phụ của thuốc Bifacold

  • Bên cạnh các tác dụng của thuốc, người bệnh khi điều trị bằng thuốc cốm Bifacold cũng có thể gặp phải một số tác dụng không mong muốn đã được ghi nhận trên lâm sàng như rối loạn tiêu hóa hoặc ù tai, viêm miệng.

Lưu ý khi sử dụng thuốc Bifacold

  • Trong quá trình sử dụng thuốc, cần theo dõi thường xuyên đối với bệnh nhân có nguy cơ phát hen, có thể xuất hiện co thắt phế quản và cần xử lý kịp thời.
  • Thuốc có thể gây buồn ngủ, nhức đầu,… Thận trọng cho người lái xe và vận hành máy móc.
  • Thận trọng khi dùng thuốc cho bệnh nhân phenylketon niệu.
  • Khi dùng thuốc có khả năng xuất hiện nhiều đờm loãng ở phế quản, cần hút ra nếu người bệnh giảm khả năng ho.

Hướng dẫn bảo quản thuốc Bifacold

  • Bảo quản thuốc ở nơi khô ráo, thoáng mát, nhiệt độ dưới 30 độ C.
  • Không để thuốc ở nơi ẩm thấp, dễ nấm mốc, tránh ánh nắng trực tiếp từ mặt trời.

Quy cách đóng gói thuốc Bifacold

Quy cách đóng gói thuốc Bifacold

Không dùng cho người mẫn cảm với các thành phần của thuốc

  • Hộp 30 gói x 1g.

Nhà sản xuất thuốc Bifacold

  • Công ty cổ phần Dược-TTBYT Bình Định (Bidiphar).

Nơi sản xuất thuốc Bifacold

  • Việt Nam

Địa chỉ mua thuốc uy tín, chính hãng Bifacold

  • Thuốc Bifacold được bán tại hệ thống Nhà thuốc Thục Anh có địa chỉ tại: 276 Lương Thế Vinh ( Cổng B Bệnh viên y học cổ truyền bộ công an )
  • Hoặc mua online thông qua wedsite : Nhathuocthucanh.com . Để nhận được tư vấn trực tiếp từ những dược sĩ có kinh nghiệm người dùng có thể inbox trực tiếp, thông qua zalo, messenger, hoặc Gọi số máy trực tiếp : 0988.828.002
  • Nhà Thuốc Thục Anh Hoạt động Online 24 giờ. Trân trọng !

Quy cách

Hộp 30 gói x 1g.

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Bifacold – Thuốc giúp điều trị viêm phế quản hiệu quả”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *