Decolgen SR – Điều Trị Cảm Cúm

19.000 
Xuất xứ: Việt Nam
Quy cách: Hộp 1 chai 60ml
Mã sản phẩm: CP5193

Decolgen SR Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.

Mua Ngay
Hệ Thống nhà thuốc Thục Anh
CS1: 180 Phùng Hưng, Phúc La, Hà Đông, Hà Nội
CS2: 36A phố Xa La, Phúc La, Hà Đông, Hà Nội
CS3: 276 Lương Thế Vinh, Trung Văn, Nam Từ Liêm, Hà Nội
Tư vấn 24h qua hotline: 0988828002
Bởi admin
Cập nhật lần cuối: 01/06/2021 10:41 sáng

Decolgen SR là thuốc điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang. Nhà thuốc Thục Anh xin cung cấp một số thông tin liên quan mà người dùng cần biết bao gồm : Thành phần là gì ? Công dụng thế nào ? Chỉ định là gì ?…. Những câu hỏi mà người dùng quan tâm như sau :

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG DECOLGEN SR

Thành phần Decolgen SR:

  • Mỗi 5 mL DECOLGEN Sirô chứa:
    • Hoạt chất: Paracetamol 100mg, Phenylephrine Hydrochloride 2,5mg, Chlorpheniramine Maleate 0,33mg
    • Tá dược: Sucrose, Sorbitol Solution, Glycerin, Propylene Glycol, Citric Acid Anhydrous, Trisodium Citrate Dihydrate, Saccharin Sodium, Tutti-Frutti Flavor, D&CYellow # 10, nước tinh khiết.

Công dụng (Chỉ định) Decolgen SR:

  • Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.

Liều dùng Decolgen SR:

  • Dùng đường uống 3 hay 4 lần một ngày.
  • Trẻ dưới 2 tuổi, hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng.
  • 2 – 6 tuổi: 5 -10mL (1 – 2 muỗng cà phê)/lần
  • 7 – 12 tuổI: 15mL (1 muỗng canh)/lần
  • Người lớn: 30mL (2 muỗng canh)/lần

 Chống chỉ định Decolgen SR:

  • Nhạy cảm với bất cứ thành phần nào có trong công thức.
  • Suy gan hoặc thận nặng, tăng huyết áp nặng, bệnh mạch vành.
  • Có cơn hen cấp.

Lưu ý khi sử dụng

  • Cũng như các thuốc cường giao cảm khác, nên sử dụng thận trọng cho những bệnh nhân bị cường giáp, đái tháo đường, bệnh tim thiếu máu cục bộ. Không dùng quá liều chỉ định. Tổn thương gan có thể xảy ra nếu dùng quá liều chỉ định.
  • Paracetamol có liên quan với nguy cơ gây phản ứng da nghiêm trọng hiếm gặp.
  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, và hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
  • Khi phát hiện những dấu hiệu phát ban trên da đầu tiên hoặc bất kỳ dấu hiệu phản ứng quá mẫn nào khác, bệnh nhân cần phải ngừng sử dụng thuốc.

Tác dụng không mong muốn

  • Paracetamol tương đối không độc ở liều điều trị. Phản ứng ngoài da gồm ban sẩn ngứa và mề đay hiếm khi được ghi nhận.
  • Thuốc có thể gây kích thích thần kinh trung ương nhẹ, đặc biệt ở những bệnh nhân quá mẫn cảm với các tác động của thuốc cường giao cảm.
  • Tác dụng an thần thay đổi từ ngầy ngật đến ngủ sâu có thể xảy ra nhưng sẽ giảm sau vài ngày.
  • Xin thông báo cho bác sĩ biết các tác dụng không mong muốn trong khi dùng thuốc.

Bảo quản

  • Bảo quản ở nơi khô ráo, tránh ánh sáng, nhiệt độ không quá 30°C.

Thận trọng:

  • Lái xe
  • Phụ nữ có thai

Bảo quản: Nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp

Đóng gói: Hộp 1 chai 60ml
Nhà sản xuất: United (Việt Nam)

Chú ý : Bài viết trên chỉ mang tính chất tham khảo, liều lượng dùng thuốc cụ thể nên theo chỉ định của bác sĩ kê đơn thuốc                        

Thuốc Decolgen SR mua ở đâu ?

  • Thuốc Decolgen SR được bán tại địa điểm kinh doanh của Nhà Thuốc Thục Anh
    • Địa chỉ : 278 Lương Thế Vinh ( Cổng B Bệnh viên y học cổ truyền bộ công an )
    • Hoặc mua online thông qua wedsite : Nhathuocthucanh.com . Để nhận được tư vấn trực tiếp từ những dược sĩ có kinh nghiệm người dùng có thể inbox trực tiếp, thông qua zalo, messenger, hoặc Gọi số máy trực tiếp : 0988828002
    • Nhà Thuốc Thục Anh Hoạt động Online 24 giờ. Trân trọng !

Thành phần

  • Mỗi 5 mL DECOLGEN Sirô chứa:
    • Hoạt chất: Paracetamol 100mg, Phenylephrine Hydrochloride 2,5mg, Chlorpheniramine Maleate 0,33mg
    • Tá dược: Sucrose, Sorbitol Solution, Glycerin, Propylene Glycol, Citric Acid Anhydrous, Trisodium Citrate Dihydrate, Saccharin Sodium, Tutti-Frutti Flavor, D&CYellow # 10, nước tinh khiết.

Công dụng

  • Điều trị các triệu chứng cảm thông thường, viêm mũi dị ứng, viêm mũi vận mạch, viêm màng nhầy xuất tiết do cúm, viêm xoang và các rối loạn của đường hô hấp trên.

Liều dùng

  • Dùng đường uống 3 hay 4 lần một ngày.
  • Trẻ dưới 2 tuổi, hỏi ý kiến bác sĩ trước khi dùng.
  • 2 – 6 tuổi: 5 -10mL (1 – 2 muỗng cà phê)/lần
  • 7 – 12 tuổI: 15mL (1 muỗng canh)/lần
  • Người lớn: 30mL (2 muỗng canh)/lần

Bảo quản

  • Nơi khô ráo, nhiệt độ dưới 30ºC, tránh ánh nắng trực tiếp

Lưu ý

  • Lái xe
  • Phụ nữ có thai

 

Tác dụng phụ

  • Paracetamol tương đối không độc ở liều điều trị. Phản ứng ngoài da gồm ban sẩn ngứa và mề đay hiếm khi được ghi nhận.
  • Thuốc có thể gây kích thích thần kinh trung ương nhẹ, đặc biệt ở những bệnh nhân quá mẫn cảm với các tác động của thuốc cường giao cảm.
  • Tác dụng an thần thay đổi từ ngầy ngật đến ngủ sâu có thể xảy ra nhưng sẽ giảm sau vài ngày.
  • Xin thông báo cho bác sĩ biết các tác dụng không mong muốn trong khi dùng thuốc.

Quy cách

Hộp 1 chai 60ml

Nhà sản xuất

United (Việt Nam)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Decolgen SR – Điều Trị Cảm Cúm”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *