Syafen – Thuốc giảm đau, hạ sốt
Liên hệ
Xuất xứ: | BUN GA RI |
Quy cách: | Hộp 1 chai 120ml |
Mã sản phẩm: | N/A |
Thương hiệu: | Sopharma AD |
Hoạt chất: | Ibuprofen |
Syafen điều trị sốt do các nguyên nhân khác nhau (bao gồm cả sốt virus và phản ứng sau khi tiêm vaccin)

Hệ Thống nhà thuốc Thục Anh

Hàng chính hãng, giá cả hợp lý , giao hàng toàn quốc

Tư vấn đúng thuốc, đúng bệnh

Đổi trả hàng trong vòng 3 ngày, hoàn tiền ngay lập tức.
Thuốc Syafen là thuốc gì?

Thuốc Syafen là thuốc giảm đau, hạ sốt
Syafen là thuốc điều trị sốt do các nguyên nhân khác nhau (bao gồm cả sốt virus và phản ứng sau khi tiêm vaccin)….
Thuốc Syafen gồm thành phần gì?
- Mỗi 5ml hỗn dịch chứa: Ibuprofen 100mg
Công dụng của thuốc Syafen
- Sốt do các nguyên nhân khác nhau (bao gồm cả sốt virus và phản ứng sau khi tiêm vaccin)
- Đau từ vừa đến nặng do các nguyên nhân khác nhau: đau đầu, đau cơ, khớp, xương và đau do tổn thương hệ vận động (là giảm cử động, bong gân); đau do tổn thương mô mềm, đau sau phẫu thuật; đau đầu, đau sau khi nhổ răng, đau do mọc răng; đau tai do viêm tai
Sản phẩm có cùng công dụng
Biviflu – Giảm đau , hạ sốt , cảm cúm
Liều dùng của thuốc Syafen
- Trẻ em 3 – 6 tháng tuổi (5 kg đến 7,6 kg): 2,5 ml mỗi lần, 3 lần mỗi ngày (tương đương 150 mg ibuprofen mỗi ngày)
- Trẻ em từ 6 – 12 tháng tuổi (7,7 kg đến 9 kg): 2,5 ml mỗi lần, 3 – 4 lần mỗi ngày (tương đương 150 – 200 mg ibuprofen mỗi ngày)
- Trẻ em từ 1 – 3 tuổi (10 kg đến 15 kg): 5 ml mỗi lần, 3 lần mỗi ngày (tương đương 300mg ibuprofen mỗi ngày)
- Trẻ em từ 4 – 6 tuổi (16 kg đến 20 kg): 7,5 ml mỗi lần, 3 lần mỗi ngày (tương đương 450 mg ibuprofen mỗi ngày)
- Trẻ em từ 7 – 9 tuổi (21 kg đến 29 kg): 10 ml mỗi lần, 3 lần mỗi ngày (tương đương 600 mg ibuprofen mỗi ngày)
- Trẻ em từ 10 – 12 tuổi (30 kg đến 40 kg): 15ml mỗi lần, 3 lần mỗi ngày (tương đương 900 mg ibuprofen mỗi ngày)
Cách dùng:
- Cách sử dụng Liều có thể nhắc lại mỗi 6 – 8 giờ, với khoảng cách tối thiểu giữa các liều kế tiếp là 4 giờ
- Không dùng thuốc liên tục trong 3 ngày mà không có tư vấn của bác sĩ
- Trẻ em dưới 6 tháng tuổi nên dùng thuốc theo chỉ dẫn của bác sĩ
- Sau khi mở lọ thuốc chỉ được dùng trong vòng 6 tháng.
Tác dụng phụ của thuốc Syafen
- Sốt, mỏi mệt, chướng bụng, buồn nôn, nôn, nhức đầu, hoa mắt chóng mặt, bồn chồn, mẩn ngứa, ngoại ban
Cách bảo quản thuốc Syafen

Thuốc Syafen bảo quản nơi khô ráo, tránh ánh sáng trực tiếp
- Nơi khô ráo, nhiệt độ dưới 25ºC, tránh ánh nắng trực tiếp
Lưu ý khi dùng thuốc Syafen
- Người cao tuổi. Ibuprofen ức chế kết tụ tiểu cầu nên có thể kéo dài thời gian chảy máu.
- Thai kỳ: không sử dụng.
Quy cách đóng gói của thuốc Syafen
Hộp 1 chai 120ml
Nơi sản xuất thuốc Syafen
Sopharma AD – BUN GA RI
Địa chỉ mua thuốc Syafen uy tín, chất lượng
Thuốc Syafen được bán tại địa điểm kinh doanh của Nhà Thuốc Thục Anh
- Địa chỉ: 276 Lương Thế Vinh, Trung văn, Nam Từ Liêm, Hà Nội
- Hoặc mua hàng online thông qua website : Nhathuocthucanh.com. Để nhận được tư vấn trực tiếp từ dược sĩ có kinh nghiệm người dùng có thể inbox trực tiếp, thông qua zalo, messenger, hoặc gọi số máy trực tiếp: 0988828002
Nhà Thuốc Thục Anh hoạt động Online 24 giờ. Trân trọng!
Quy cách
Hộp 1 chai 120ml
Đặt mua Syafen - Thuốc giảm đau, hạ sốt

Syafen - Thuốc giảm đau, hạ sốt
Liên hệ
Xuất xứ: | BUN GA RI |
Quy cách: | Hộp 1 chai 120ml |
Mã sản phẩm: | N/A |
Thương hiệu: | Sopharma AD |
Hoạt chất: | Ibuprofen |
Syafen điều trị sốt do các nguyên nhân khác nhau (bao gồm cả sốt virus và phản ứng sau khi tiêm vaccin)

Hệ Thống nhà thuốc Thục Anh

Hàng chính hãng, giá cả hợp lý , giao hàng toàn quốc

Tư vấn đúng thuốc, đúng bệnh

Đổi trả hàng trong vòng 3 ngày, hoàn tiền ngay lập tức.
Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.