Thuốc AU-DHT- Điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa
Xuất xứ: | Việt Nam |
Quy cách: | Hộp 4 vỉ x 5 ống 7,5 ml |
Mã sản phẩm: | N/A |
Thương hiệu: | Công ty cổ phần Dược phẩm Hà Tây |
Hoạt chất: | Clorpheniramin maleat, Paracetamol |
Quy cách: Hộp 4 vỉ x 5 ống 7,5 ml
AU-DHT chỉ định điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa. Làm giảm các triệu chứng cảm cúm: Sốt, sổ mũi, nghẹt mũi, nhức đầu, đau nhức bắp thịt…




Giới thiệu về AU-DHT
Thuốc AU-DHT thuộc danh mục Cảm cúm được biết đến với công dụng: chỉ định điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa. Làm giảm các triệu chứng cảm cúm: Sốt, sổ mũi, nghẹt mũi, nhức đầu, đau nhức bắp thịt…
Ngoài ra để nắm rõ hơn về thông tin, tác dụng, chỉ định và những tác dụng phụ không mong muốn của các thuốc mà quý khách hàng sử dụng. Nhathuocthucanh xin cung cấp thêm 1 số thông tin mà khách hàng quan tâm về thuốc cũng như Danh mục Thuốc chung qua bài viết sau đây:

AU-DHT có thành phần chính là Paracetamol
Thành phần AU-DHT
AU-DHT có chứa
- Paracetamol ……………………………………150 mg/7,5 ml;
- Clorpheniramin maleat…………………….. 1 mg/7,5 ml
Công dụng của AU-DHT
- Làm giảm các triệu chứng cảm cúm: Sốt, sổ mũi, nghẹt mũi, nhức đầu, đau nhức bắp thịt.
AU-DHT cách dùng và liều dùng
- Trẻ em 2-6 tuổi: mỗi lần uống 1 – 2 ống 5 ml ,ngày 3-4 lần.
- Trẻ em 1-2 tuổi: Mỗi lần uống 1 ống 5 ml, ngày 3-4 lần.
Bảo quản AU-DHT
- Bảo quản ở nơi mát mẻ, khô ráo, tránh ánh sáng mặt trời chiếu trực tiếp do nhiệt độ cao và tia tử ngoại có thể ảnh hưởng xấu đến chất lượng thuốc.
- Để xa tầm với của trẻ em và vật nuôi trong nhà.
Lưu ý khi dùng AU-DHT
- Thận trọng ở người bệnh có thiếu máu từ trước, vì chứng xanh tím có thể không biểu lộ rõ, mặc dù có những nồng độ cao nguy hiểm của methemoglobin trong máu.
- Tránh uống rượu khi dùng thuốc vì có thể gây tăng độc tính gan.
- Dùng thận trọng đối với người suy giảm chức năng gan hoặc thận.
- Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhận về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (STS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại bang mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).
- Phải thận trọng khi có bệnh phổi mạn tính, thở ngắn hoặc khó thở.
- Cần tránh dùng cho người đang lái xe hoặc điều khiển máy móc vì thuốc có thể gây ngủ gà, chóng mặt, hoa mắt, nhìn mờ và suy giảm tâm thần vận động trong một số người bệnh và có thể ảnh hưởng nghiêm trọng đến khả năng lái xe hoặc vận hàng máy.
- Tránh dùng cho người bệnh bị tăng nhãn áp như bị glocom
- Dùng thuốc thận trọng với người cao tuổi (>60 tuổi) vì những người này thường tăng nhạy cảm với tác dụng chống tiết acetylcholine.
Quý khách tham khảo sản phẩm tương tự: TOPSEA 500 -THUỐC GỈAM ĐAU HẠ SỐT
Tác dụng phụ AU-DHT
- Gây khô mijeng, ngủ gà, chóng mặt, an thần.
- Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xày ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và tổn thương niêm mạc. Trong một số ít trường hợp riêng lẻ gây giảm bạch cầu trung tín, giảm tiểu cầu và giảm toàn bộ huyết cầu.
- Hội chứng Steven-Johnson (STS), ), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại bang mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP) có thể xảy ra khi dùng paracetamol , mặc dù tỉ lệ mắc phải là không cao.
- Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Quy cách đóng gói AU-DHT
Hộp 4 vỉ x 5 ống 7,5 ml

AU-DHT Hộp 4 vỉ x 5 ống 7,5 ml
Nhà sản xuất AU-DHT
Công ty cổ phần Dược phẩm Hà Tây – VIỆT NAM
Mua Thuốc AU-DHT ở đâu uy tín?
- Địa chỉ :276 Lương Thế Vinh ( Cổng B Bệnh viên y học cổ truyền bộ công an )
- Hoặc mua online thông qua wedsite : Nhathuocthucanh.com Để nhận được tư vấn trực tiếp từ những dược sĩ có kinh nghiệm người dùng có thể inbox trực tiếp, thông qua zalo, messenger, hoặc Gọi số máy trực tiếp: 0988.828.002
- Nhà Thuốc Thục Anh Hoạt động Online 24 giờ. Trân trọng !
Quy cách
Hộp 4 vỉ x 5 ống 7,5 ml
Xuất xứ: | Việt Nam |
Quy cách: | Hộp 4 vỉ x 5 ống 7,5 ml |
Mã sản phẩm: | N/A |
Thương hiệu: | Công ty cổ phần Dược phẩm Hà Tây |
Hoạt chất: | Clorpheniramin maleat, Paracetamol |
Quy cách: Hộp 4 vỉ x 5 ống 7,5 ml
AU-DHT chỉ định điều trị các chứng đau và sốt từ nhẹ đến vừa. Làm giảm các triệu chứng cảm cúm: Sốt, sổ mũi, nghẹt mũi, nhức đầu, đau nhức bắp thịt…




Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.