Thuốc Unafen là gì?
Quy cách đóng gói Thuốc Unafen

Thuốc Unafen – Giảm đau, hạ sốt, chống viêm

Liên hệ
Xuất xứ:Ấn Độ
Quy cách:Hộp 1 chai 60ml
Mã sản phẩm:CP152
Thương hiệu:

Thuốc Unafen với thành phần là Ibuprofen có tác dụng điều trị viêm khớp dạng thấp, giảm đau,hạ sốt trong các trường hợp ngoại trừ sốt xuất huyết

Mua Ngay
Hệ Thống nhà thuốc Thục Anh
CS1: 180 Phùng Hưng, Phúc La, Hà Đông, Hà Nội
CS2: 276 Lương Thế Vinh, Trung Văn, Nam Từ Liêm, Hà Nội
Tư vấn 24h qua hotline: 0988828002
Bởi admin
Cập nhật lần cuối: 31/12/2021 04:06 chiều

Thuốc Unafen là gì?

Thuốc Unafen – Giảm đau, hạ sốt, chống viêm

Thuốc Unafen là gì?

Thuốc Unafen

Để giải đáp những thắc mắc của khách hàng Nhà Thuốc Thục Anh xin cung cấp một số thông tin liên quan đến sản phẩm tại bài viết dưới đây

Ngoài ra quý khách có thể đến trực tiếp các cơ sở của Nhà Thuốc Thục Anh để được tư vấn và hỗ trợ

Thành phần của Thuốc Unafen

Mỗi 5ml dung dịch có chứa :

  • Ibuprofen BP……………………….100mg
  • Tá dược : methyl hydroxybenzoate, propyl hydroxybenzoate, bronopol liquid sorbitol, saccharin sodium, carmellose sodium, polysorbate – 80, cellulose, vi tinh thể, gilycerol, sunset yellow FCF, liquid essence, raspberry, liquid essence strawberry, citric acid monohydrate, nước tinh khiết

Công dụng của Thuốc Unafen

  • Viêm khớp dạng thấp
  • Giảm đau
  • Hạ sốt

>>> Sản phẩm có cùng công dụng:  CURAM QUICK 1G – KHÁNG SINH ĐIỀU TRỊ NHIỄM KHUẨN

PHARMOX 500MG – KHÁNG SINH ĐIỀU TRỊ NHIỄM KHUẨN

Liều dùng và hướng dẫn sử dụng Thuốc Unafen

  • Viêm khớp dạng thấp :
    • 20mg/kg trọng lượng cơ thể chia đều làm nhiều liều nhỏ tối đa 40mg/kg một ngày nếu cần thiết. Không khuyến khích dùng thuốc cho trẻ dưới 1 tuổi hoặc cân nặng <7kg
  • Giảm đau :
    • 5mg/kg mỗi 4 – 6 giờ. Nếu đau kéo dài hơn 7 ngày, tham khảo ý kiến bác sĩ
  • Hạ sốt :
    • 5mg/kg trọng lượng cơ thể. Nếu sốt kéo dài hơn 3 ngày nên tham khảo ý kiến bác sĩ

Tác dụng phụ của Thuốc Unafen

  • Hệ thống tiêu hoá :
    • Buồn nôn, nôn mửa, tiêu chảy, khó tiêu, đau bụng, xuất huyết, loét dạ dày và xuất huyết đường tiêu hoá. Không thường gặp như viêm dạ dày, loét dạ dày, loét bao tử, thủng đường tiêu hoá
  • Mẫn cảm :
    • Hen suyễn, làm nặng thêm hen xuyễn, có thắt phế quản, khó thở, rối loạn chức năng da như phát ban, ngứa, mày đay và ban xuất huyết dưới da, bỏng rộp
  • Tim mạch :
    • Phù nề khi điều trị phối hợp với ibuprofen
  • Thận :
    • Độc thận, bao gồm viêm mô kê, hội chứng thận hư, suy thận,
  • Gan :
    • Bất thường chức năng gan, viêm gan và vàng da
  • Thần kinh và tri giác :
    • Xáo trộn thị giác, viêm thần kinh thị giác, đau đầu, cảm giác khác thường, suy nhược, lú lẫn, ảo giác, ù tai, hoa mắt, chóng mặt, khó chịu, mệt mỏi, buồn ngủ
  • Huyết học :
    • Tăng huyết khối, tăng bạch cầu, gây độc bạch cầu
  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn khi dùng thuốc

Lưu ý khi sử dụng ​​Thuốc Unafen

  • Phụ nữ có thai và cho con bú :
    • Tránh sử dụng trong 6 tháng đầu của thai kỳ. KHông dùng thuốc trong 3 tháng cuối của thai kỳ
    • Thận trọng khi sử dụng cho phụ nữ cho con bú. Nên hỏi ý kiến bác sĩ
  • Lái xe và vận hành máy móc :

Hướng dẫn bảo quản Thuốc Unafen

  • Nơi thoáng mát tránh ánh sáng

Quy cách đóng gói Thuốc Unafen

Quy cách đóng gói Thuốc Unafen

Không dùng cho người mẫn cảm với các thành phần của thuốc

  • Hộp 1 chai 60ml

Nhà sản xuất Thuốc Unafen

  • Gracure Pharmaceuticals Ltd

Nơi sản xuất Thuốc Unafen

  • Ấn Độ

Địa chỉ mua Thuốc Unafen uy tín, chính hãng 

Thuốc Unafen được bán tại hệ thống Nhà Thuốc Thục Anh 

Nhà Thuốc Thục Anh Hoạt động Online 24 giờ. Trân trọng !

Quy cách

Hộp 1 chai 60ml

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Thuốc Unafen – Giảm đau, hạ sốt, chống viêm”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *