Quy cách đóng gói Acetylcystein Boston 100
Giới thiệu về Acetylcystein Boston 100

Acetylcystein Boston 100 – Làm loãng đờm trong bệnh phế quản

Liên hệ
Xuất xứ:Việt Nam
Quy cách:Hộp 30 gói x 1g
Mã sản phẩm:N/A
Thương hiệu:
Hoạt chất:

Acetylcystein Boston 100 – Làm loãng đờm trong các bệnh phế quản – phổi cấp và mãn tính kèm theo sự tăng tiết chất nhầy. Dùng làm thuốc giải độc trong quá liều paracetamol.

Mua Ngay
Hệ Thống nhà thuốc Thục Anh
CS1: 180 Phùng Hưng, Phúc La, Hà Đông, Hà Nội
CS2: 276 Lương Thế Vinh, Trung Văn, Nam Từ Liêm, Hà Nội
Tư vấn 24h qua hotline: 0988828002
Bởi nvcheckdon
Cập nhật lần cuối: 09/01/2022 07:48 chiều

Giới thiệu về Acetylcystein Boston 100

Acetylcystein Boston 100 thuộc danh mục thuốc tai-mũi-họng được biết đến với công dụng làm loãng đờm trong các bệnh phế quản – phổi cấp và mãn tính kèm theo sự tăng tiết chất nhầy. Dùng làm thuốc giải độc trong quá liều paracetamol.

Giới thiệu về Acetylcystein Boston 100

Acetylcystein Boston 100

Ngoài ra để nắm rõ hơn về thông tin, tác dụng, chỉ định và những tác dụng phụ không mong muốn của các thuốc mà quý khách hàng sử dụng.Nhà Thuốc Thục Anh xin cung cấp thêm 1 số thông tin mà khách hàng quan tâm về thuốc cũng như danh mục thực phẩm chức năng qua bài viết sau đây:

Thành phần của Acetylcystein Boston 100

  • Mỗi gói 1g chứa: Acetylcystein 100mg

Công dụng của Acetylcystein Boston 100

  • Làm loãng đờm trong các bệnh phế quản – phổi cấp và mãn tính kèm theo sự tăng tiết chất nhầy.
  • Dùng làm thuốc giải độc trong quá liều paracetamol

>>> Sản phẩm có cùng công dụng:   THUỐC LOZENA SR – ĐIỀU TRỊ TÌNH TRẠNG HO KHAN 

THUỐC HỘ TẠNG PHẾ KIM LINH – ĐIỀU TRỊ HO LÂU NGÀY 

Liều dùng và hướng dẫn sử dụng Acetylcystein Boston 100

  • Uống thuốc dưới dạng hòa tan trong nước

Làm loãng chất nhầy:

  • Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi: 200 mg x 3 lần/ngày
  • Trẻ em từ 2-6 tuổi: 200 mg x 2 lần/ngày

Giải độc quá liều paracetamol:

  • Khởi đầu 140 mg/kg, dùng dung dịch 5%, tiếp theo các 4 giờ uống 1 lần, liều 70 mg/kg thể trọng và uống tổng cộng thêm 17 lần

Tác dụng phụ của Acetylcystein Boston 100

  • Chưa có báo cáo

Lưu ý khi sử dụng ​​Acetylcystein Boston 100

Chống chỉ định:

  • Quá mẫn cảm với Acetylcystem hay với bất cứ thành phần nào khác của thuốc.
  • Tiền sử hen (do nguy cơ phản ứng co thắt phế quản với tất cả các dạng thuốc có chứa Acetylcystem).

Chú ý đề phòng:

  • Giám sát chặt chẽ người bệnh có nguy cơ phát hen, nếu dùng Acetylcystein cho người có tiền sử dị ứng; nếu có co thắt phế quản, phải dùng thuốc phun mù giãn phế quản như salbutamol hoặc ipratropium và ngừng Acetylcystein ngay.
  • Khi điều trị với Acetylcystein có thể xuất hiện nhiều đờm loãng ở phế quản, cần phải hút đờm để thông phế quản nếu bệnh nhân giảm khả năng ho.
  • Bệnh nhân đái tháo đường (mỗi gói Acehasan 100 chứa 1,8 gam saccharose, mỗi gói Acehasan 200 chứa 2,7 gam saccharose).

Hướng dẫn bảo quản Acetylcystein Boston 100

  • Người dùng nên bảo quản thuốc ở điều kiện trong môi trường thoáng mát, khô ráo, có độ ẩm vừa phải, nhiệt độ từ 15 đến 25 độ C.
  • Những vị trí có ánh nắng mặt trời thường xuyên chiếu vào, có nhiệt độ cao như trên nóc tủ lạnh, nơi có độ ẩm cao như ở nhà tắm thì không nên dùng để bảo quản thuốc.
  • Bảo quản thuốc sao cho tránh xa tầm tay của trẻ nhỏ.

Quy cách đóng gói Acetylcystein Boston 100

Quy cách đóng gói Acetylcystein Boston 100

Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

  • Hộp 30 gói x 1g

Nhà sản xuất Acetylcystein Boston 100

  • Công ty Cổ phần Dược phẩm Boston

Nơi sản xuất Acetylcystein Boston 100

  • Việt Nam

Địa chỉ mua Acetylcystein Boston 100 uy tín, chính hãng 

Acetylcystein Boston 100 được bán tại hệ thống Nhà Thuốc Thục Anh 

Nhà Thuốc Thục Anh Hoạt động Online 24 giờ. Trân trọng !

Quy cách

Hộp 30 gói x 1g

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Acetylcystein Boston 100 – Làm loãng đờm trong bệnh phế quản”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *